Strengthen Thalassemia Research
การประชุมระดมสมองทางวิชาการในครั้งนี้เป็นโอกาสอันดีในการรวมกลุ่มผู้นำการวิจัยด้านธาลัสซีเมียที่มีความชำนาญในศาสตร์สาขาต่าง ๆ มาร่วมกันส่งเสริมจุดเด่นและโอกาสในการสร้างสรรค์งานวิจัย บริหารมุมมองในทุกมิติของงานวิจัย ซึ่งนับเป็นจุดเด่นของงานวิจัยธาลัสซีเมียในมหาวิทยาลัยมหิดล คือ การบูรณาการข้ามศาสตร์ สาขา และคณะ เกิดเครือข่ายการพัฒนางานวิจัย รวมทั้งศักยภาพของนักวิจัยด้านธาลัสซีเมียให้เข้มแข็งต่อไป